![Công an Hà Tĩnh quyết tâm cao trong thực hiện Luật căn cước](https://hatinh.gov.vn/index.php/uploads/topics/17217816956844.jpg)
Bắt đầu từ ngày 01/7/2024, Luật Căn cước chính thức có hiệu lực. Để góp phần nhanh chóng đưa Luật Căn cước đi vào cuộc sống, cùng với Công an các đơn vị, địa phương trên cả nước, Công an tỉnh Hà Tĩnh đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền bằng nhiều hình thức để người dân nắm và thực hiện. Tính từ ngày 1/7 đến nay, Công an Hà Tĩnh đã thu nhận 10.804 hồ sơ cấp căn cước cho công dân từ 0-6 tuổi, 9.664 hồ sơ cho công dân từ 6-14 tuổi.