Doanh nghiệp nuôi tôm lớn nhất Hà Tĩnh đầu tư hơn 14 tỷ xây "nhà" cho tôm
![Doanh nghiệp nuôi tôm lớn nhất Hà Tĩnh đầu tư hơn 14 tỷ xây “nhà” cho tôm](http://i.baohatinh.vn/news/1836/106d6095818t7202l2-72d6074604t7823l4-a.jpg?r=438)
Nhà kính ương dưỡng tôm (tổng mức đầu tư 6 tỷ đồng) có diện tích 1.000m2 với hệ thống sục khí, điều hòa nhiệt độ nước áp dụng công nghệ cao.
Theo quy trình, tôm giống sẽ được ương nuôi khoảng 30 - 40 ngày trong nhà kính, đảm bảo sức khỏe trước khi đưa sang thả nuôi ở ao thương phẩm. Ương dưỡng tôm trong nhà kính sẽ không tiếp xúc với môi trường bên ngoài, giúp tôm phát triển nhanh, khỏe, hạn chế tối đa dịch bệnh.
![Doanh nghiệp nuôi tôm lớn nhất Hà Tĩnh đầu tư hơn 14 tỷ xây “nhà” cho tôm](http://i.baohatinh.vn/news/1836/72d6074619t4027l3-a-7612.jpg?r=173)
Cùng với đầu tư hệ thống nhà kính, Công ty TNHH Sao Đại Dương cũng đã đầu tư hơn 8 tỷ đồng nâng cấp hệ thống cấp - xả thải, xử lý nguồn nước. Đây là khâu quan trọng nhất, quyết định “thành - bại” trong nuôi tôm trên cát.
Hiện Công ty đang khẩn trương hoàn thành một số hạng mục cuối cùng để đưa hệ thống nhà kính vào hoạt động giữa tháng 9 này.
Thêm nhận xét mới